ศิลปะสร้างสรรค์ สารพันบรรเลง ครื้นเครงฟ้อนรำ ครั้งที่ 20
กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ได้จัดกิจกรรม “ศิลปะสร้างสรรค์ สารพันบรรเลง ครื้นเครงฟ้อนรำ ครั้งที่ 20” โดยเปิดโอกาสให้นักเรียนแผนการเรียนเตรียมศิลปกรรม ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 สาขาทัศนศิลป์ สาขาดนตรี และสาขาศิลปะการแสดง ได้แสดงผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนผ่านการจัดการแสดง ภายในงานมีการบรรเลงดนตรี จากสาขาดนตรี การแสดงบัลเลต์ชุด “The ballerina princess” การแสดงชุด “Maleficent” จากสาขาศิลปะการแสดง การแสดงละครสร้างสรรค์ จากนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/5-6/8 ซึ่งเป็นการแสดงผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนในรายวิชาศิลปะพื้นฐานสาระนาฏศิลป์ และมีการจัดนิทรรศการผลงานศิลปะของนักเรียนแผนการเรียนเตรียมศิลปกรรม สาขาทัศนศิลป์ เมื่อวันที่ 7 กันยายน 2566 ณ ห้องประชุม อาคารนานาชาติ โรงเรียนโพธิสารพิทยากร
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t37/1.5/16/1f4f8.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t25/1.5/16/1f4dd.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t58/1.5/16/1f3a5.png)
![](http://www.ps.ac.th/psth/wp-content/uploads/2023/09/380480515_701802415324145_7845031176414088439_n-1100x1556.jpg)