ศึกษาดูงาน คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี นักเรียนชั้น ม.4-6 แผนการเรียนเตรียม วิทย์-คอม/หุ่นยนต์ ประจำปีการศึกษา 2566
กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี จัดโครงการศึกษาดูงาน คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ให้กับนักเรียน ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4-6 แผนการเรียนเตรียม วิทย์-คอม/หุ่นยนต์ ประจำปีการศึกษา 2566 มีการแนะนำระบบ TCAS และทุนการศึกษา พร้อมนำเยี่ยมชมห้องปฏิบัติการต่าง ๆ และฝึกปฏิบัติเบื้องต้นในห้องปฏิบัติการของคณะวิศวกรรมศาสตร์ เพื่อให้นักเรียนรู้จักตนเอง และสำรวจความสนใจ ความถนัด รวมถึงได้แนวทางในการศึกษาต่อระดับอุดมศึกษาต่อไป เมื่อวันที่ 4 มีนาคม 2567 ณ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
![📸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t37/1.5/16/1f4f8.png)
![📝](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t25/1.5/16/1f4dd.png)
![🎥](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t58/1.5/16/1f3a5.png)
![](http://www.ps.ac.th/psth/wp-content/uploads/2024/04/434878126_821361416701577_5089838752635706546_n-1100x1556.jpg)