การแข่งขันทักษะภาษาฝรั่งเศส ในงานนิทรรศการประจำปี 2567
กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ (ภาษาฝรั่งเศส
) ส่งนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันทักษะภาษาฝรั่งเศส ในงานนิทรรศการประจำปี 2567 ของภาควิชาภาษาฝรั่งเศส คณะอักษรศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร ณ มหาวิทยาลัยศิลปากร วิทยาเขตพระราชวังสนามจันทร์ เมื่อวันที่ 11 มกราคม 2567
![??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t74/1/16/1f1eb_1f1f7.png)
ผลการแข่งขัน ได้รับ 3 รางวัล ดังนี้
1. รางวัล
ชนะเลิศ การแข่งขันตอบปัญหาความรู้ทั่วไปเกี่ยวกับภาษาและวัฒนธรรมฝรั่งเศส ได้รับเกียรติบัตรและเงินรางวัล 2,000 บาท ได้แก่ นายพัฒนเพชร แอบเนียม ม.5/10
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t94/1/16/1f947.png)
2. รางวัล
ชนะเลิศ การแข่งขันวาดภาพตามคำบอกภาษาฝรั่งเศส ได้รับเกียรติบัตรและเงินรางวัล 2,000 บาท ได้แก่ นายจิรกร จิรมณฑล ม.5/6
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t94/1/16/1f947.png)
3. รางวัล
ชมเชย การประกวดแฟชั่นในหัวข้อ Noir et Blanc ได้รับเกียรติบัตรและเงินรางวัล 500 บาท ได้แก่ นายฐนวิชญ์ กล้าหาญ ม.4/2 และนางสาวเมลิสา ยอดสุทธิ ม.4/6
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3d/1/16/1f3c5.png)
ควบคุมและฝึกซ้อม โดย นายสถาพร เผือกมุ่ย และ นายนราธร อุเทน ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ(ภาษาฝรั่งเศส)
ภาพกิจกรรม รูปภาพเพิ่มเติม >>คลิก<<
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcc/1/16/1f4dd.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tff/1/16/1f3a5.png)
![](http://www.ps.ac.th/psth/wp-content/uploads/2024/01/419417226_772388611598858_7014574597481249384_n-1100x1556.jpg)