กิจกรรมอำลานักเรียนและปัจฉิมนิเทศ ชั้น ม.6 ประจำปีการศึกษา 2566
โรงเรียนโพธิสารพิทยากร จัดกิจกรรม “สายใยสัมพันธ์ ผูกพันน้องพี่” และกิจกรรม “โพธิสารสัมพันธ์” ปัจฉิมนิเทศ สำหรับนักเรียนที่จบการศึกษาระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ประจำปีการศึกษา 2566 รุ่นที่ 63 “ทศบารมี” ที่จบหลักสูตรการศึกษาขั้นพื้นฐาน เพื่อเป็นการแสดงความรักและความผูกพันอันดีระหว่างครู นักเรียน และโรงเรียน และรับชมคลิปเซอร์ไพรส์จากเพื่อนร่วมรุ่น เลือกตัวแทนประธานศิษย์เก่า รุ่นที่ 63 “ทศบารมี” พร้อมมินิคอนเสิร์ต ณ สนามหลวงพิลาศวรรณสารและห้องประชุมอาคารนานาชาติ โรงเรียนโพธิสารพิทยากร เมื่อวันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2567
![📸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t37/1.5/16/1f4f8.png)
![🎥](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t58/1.5/16/1f3a5.png)