ห้องเรียนวิทย์-เทคโนโลยี(หุ่นยนต์) ระดับชั้น ม.1-3 ศึกษาดูงานสถานประกอบการ
เมื่อวันที่ 18 พฤศจิกายน 2566 นักเรียนห้องเรียนวิทย์-เทคโนโลยี(หุ่นยนต์) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 เดินทางไปศึกษาดูงานสถานประกอบการ ณ ศูนย์โคโบต้าฟาร์ม (KUBOTA FARM) และ พิพิธภัณฑ์สามมิติ (Art of paradise) ณ จังหวัดชลบุรี เพื่อเรียนรู้เกษตรกรยุคใหม่ ที่ประยุกต์ใช้เทคโนโลยีขับเคลื่อนสู่การผลิตอย่างยั่งยืน ตามโครงการการจัดการศึกษาเพื่ออาชีพ ประจำปีการศึกษา 2566
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t58/1.5/16/1f3a5.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t37/1.5/16/1f4f8.png)
![](http://www.ps.ac.th/psth/wp-content/uploads/2023/11/404945188_739679871536399_6512651568354248006_n-1100x1556.jpg)