การฝึกอบรมจิตอาสา 904
งานสถานศึกษาพอเพียง ร่วมกับงานส่งเสริมประชาธิปไตยและคณะกรรมการนักเรียน โรงเรียนโพธิสารพิทยากร ได้นำนักเรียนจำนวน 10 คน เข้ารับการฝึกและศึกษาดูงาน ศูนย์ฝึกโรงเรียนจิตอาสา 904 (บางเขน) เพื่อขับเคลื่อนโครงการตามแนวพระราชดำริเศรษฐกิจพอเพียง “โคก หนอง นา แห่งน้ำใจ และความหวัง” ได้ศึกษาหาความรู้เรื่องของหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงและเกษตรทฤษฎีใหม่ และการสร้างจิตสำนึกการเป็นผู้มีจิตอาสา โดยมีนางสาวณิชาภา คำมณีจันทร์ และ นายบวรพันธ์ บุญแก้วสุข เป็นครูผู้ควบคุมดูแล เมื่อวันจันทร์ที่ 10 กรกฎาคม 2566 ณ ศูนย์ฝึกโรงเรียนจิตอาสา 904 (บางเขน)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t25/1.5/16/1f4dd.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t58/1.5/16/1f3a5.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t37/1.5/16/1f4f8.png)
![](http://www.ps.ac.th/psth/wp-content/uploads/2023/08/367742808_681594364011617_1499011014808921760_n.jpg)