การแข่งขันแบดมินตัน รายการ TOYOTA Youth Badminton Super Series 2019

นายธนโชติ ลาภบำรุงวงศ์ นักเรียนชั้น ม.5/8 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ? รุ่น U17 ปี จากการแข่งขันกีฬาแบดมินตัน รายการ TOYOTA Youth Badminton Super Series 2019 สนามที่ 4

Read more text

การแข่งขันกอล์ฟเยาวชนนานาชาติ “สิงห์ ไทยแลนด์ จูเนียร์ เวิลด์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ 2019”

ด.ญ.บุษปภาพร สุขเติม ม.3/12 ??เป็นตัวแทนเยาวชนไทย?? เข้าร่วมการแข่งขันรายการ SINGHA Thailand Junior World golf championship 2019 โดยมีนักกอล์ฟเยาวชน จาก 17 ประเทศเข้าร่วมการแข่งขัน ได้แก่ สหรัฐอเมริกา,แคนาดา,สวีเดน,ลัตเวีย,ญี่ปุ่น,เกาหลีใต้,ไต้หวัน,ฮ่องกง, เนปาล,มอริเชียส,เกาะกวม,ฟิลิปปินส์,มาเลเซีย,สิงคโปร์, อินโดนีเซีย,เวียดนาม

Read more text

การแข่งขันกีฬาเทควันโด รายการ PUGNATOR BADUNG SPORT TOURISM TAEKWONDO INTERNATIONAL CHAMPIONSHIP 2019

น.ส.พุทธิมา อิสมัน นักเรียนชั้น ม.3/5 เหรียญเงิน ? พุมเซ่เดี่ยวหญิง  รุ่น 15-17 ปี ด.ช.คชภพ วงศ์เจริญ นักเรียนชั้น ม.1/12 เหรียญทองแดง ? พุมเซ่เดี่ยวชาย  รุ่น 12-14 ปี

Read more text

การแข่งขันแบดมินตัน TOYOTA YOUTH Super Series

นายธนโชติ ลาภบำรุงวงศ์ นักเรียนชั้น ม.5/8 ได้รับรางวัลชนะเลิศ เหรียญทอง ?  รุ่น 17 ปีชายเดี่ยว นายปิติกมล พานแก้ว นักเรียนชั้น ม. 3/12 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศเหรียญทองแดง ?  รุ่น 17 ปีชายเดี่ยว

Read more text

การแข่งขันกอล์ฟ รายการ GSB Thailand kids Golf Step-up Tournament 2019-2020

นายธนาคาร ผดุงวิทย์ นักเรียนชั้น ม.3/12 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ GSB Thailand kids Golf Step-up Tournament 2019-2020 เมื่อวันที่ 20 ตุลาคม 2562 ณ

Read more text

การแข่งขันเทควันโด รายการ GH BANK เทควันโดชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2562 ประเภทพุมเซ่

การแข่งขันเทควันโด รายการ GH BANK เทควันโดชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2562 ประเภทพุมเซ่ น.ส.พุทธิมา อิสมัน นักเรียนชั้น ม.3/5  ได้รับรางวัล ? 1 เหรียญทองแดงประเภททีมหญิงรุ่นอายุ 15-17 ปี  ? 1

Read more text

การคัดเลือกตัวแทนนักกีฬานักเรียนนักศึกษา จังหวัดกรุงเทพมหานคร เพื่อเข้าร่วมแข่งขันอุดรธานีเกมส์

การคัดเลือกตัวแทนนักกีฬานักเรียนนักศึกษา จังหวัดกรุงเทพมหานคร เพื่อเข้าร่วม การแข่งขันกีฬานักเรียนนักศึกษาชิงแชมป์ประเทศไทย ครั้งที่ 41 อุดรธานีเกมส์ ระหว่างวันที่ 15 – 23 มกราคม 2563 ณ จังหวัดอุดรธานี โดย นายปิติกมล พานแก้ว ม.3/12 นายธนโชติ

Read more text

การแข่งขันฟุตซอล H3 เทิดพระเกียรติวันพ่อ รุ่นอายุ 14 ปี

กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา นำนักกีฬาฟุตซอล โรงเรียนเข้าร่วมการแข่งขันฟุตซอล H3 เทิดพระเกียรติวันพ่อ รุ่นอายุ 14 ปี ได้รับรางวัลชนะเลิศ จากทั้งหมด 8 ทีมที่เข้าร่วมการแข่งขัน เมื่อวันอาทิตย์ที่ 13 ตุลาคม 2562 ณ สนามกีฬาฟุตซอล H3 STADIUM

Read more text

การเเข่งขันกีฬาเทควันโด 2019 world Taekwondo Beach championships

นายสุวพิญช์ สิริสินรุ่งเรือง นักเรียนชั้น ม.4/7 เป็นตัวแทนนักกีฬาไทย เข้าร่วมการเเข่งขันกีฬาเทควันโด 2019 world Taekwondo Beach championships สามารถทำผลงานได้ทั้งหมด 3 เหรียญทอง ??? 2 เหรียญเงิน ?? 2 เหรียญทองแดง

Read more text

การแข่งขันแบดมินตันรายการ THE MALL THAILAND BADMINTON OPEN 2019

นายปิติกมล พานแก้ว ม.3/12 รับรางวัลชนะเลิศ ??รุ่น 17 ปี นายธนโชติ ลาบบำรุงวงศ์ ม.5/8 รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2 ? รุ่น 17 ปี ในการแข่งขันแบดมินตันรายการ THE MALL

Read more text